Thứ Sáu, 21/6/2024
Xã hội
Thứ Hai, 16/5/2022 9:43'(GMT+7)

Đoàn thể thao Việt Nam được dự đoán tiếp tục “hứng cơn mưa vàng” trong ngày thi đấu hôm nay (16/5) tại SEA Games 31.

Sau ngày thi đấu thứ 3 bùng nổ với 29 huy chương Vàng, đoàn thể thao Việt Nam hứa hẹn sẽ tiếp tục "bội thu" huy chương Vàng trong ngày thi đấu thứ tư tại SEA Games 31.

Trong ngày thi đấu 16/5, Pencak Silat đường kỳ vọng sẽ liên tiếp giành huy chương Vàng khi góp mặt ở 7 trận chung kết các hạng cân đối kháng nam và nữ. 

LỊCH THI ĐẤU ĐOÀN TTVN NGÀY 16/5

Môn

Địa điểm

Thời gian

Nội dung

Vòng đấu

Vận động viên



Đấu kiếm

Cung Điền kinh trong nhà Hà Nội

11:00

Đồng đội nam

1/4

Vũ Thành An



Kiếm chém

Nguyễn Xuân Lợi




Tô Đức Anh




Nguyễn Văn Quyết



12:00

Đồng đội nữ

1/4

Vũ Thị Hồng



Kiếm ba cạnh

Nguyễn Phương Kim




Nguyễn Thị Trang




Nguyễn Thị Kiều Oanh



14:00

Đồng đội nam

Chung kết




Kiếm chém



14:45

Đồng đội nữ

Chung kết




Kiếm ba cạnh



Pencak Silat

Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm

10:00

Male D

Chung kết

NGUYỄN TRUNG PHƯƠNG NAM



(60-65kg)

Vs ADILAN CHEMAENG




(THAILAND)



11:00

Male F

Chung kết

TRẦN ĐÌNH NAM vs



(70-75kg)

ABDUL RAAZAQ BIN ABDUL RASHID




(SINGAPORE)



12:00

Male G

Chung kết

NGUYỄN TẤN SANG vs



(75-80kg)

SHEIK FERDOUS BIN SHEIK ALAU’DDIN




(SINGAPORE)



15:00

Male H

Chung kết

NGUYỄN DUY TUYẾN vs



(80-85kg)

RONALDO NENO




(INDONESIA)



16:30

Male open

Chung kết

LÊ VĂN TOÀN vs



(110kg)

BILLAGE ANAK NAKANG




(MALAYSIA)



17:30

Female E

Bán kết

NGUYỄN THỊ CẨM NHI vs



(65-70kg)

SITI RAHMAH BINTI MOHAMED NASIR




(MALAYSIA)



18:00

Female F

Bán kết

QUÀNG THỊ THU NGHĨA vs



(70-75kg)

RAHMAWATI




(INDONESIA)



Thể dục dụng cụ

Cung Thể thao Quần ngựa

14:00

Tự do nam

1/4

Lê Thanh Tù




Trịnh Hải Khang



14:40

Nhảy chống nữ

1/4

Trần Đoàn Quỳnh Nam




Nguyễn Thị Ngọc Như



15:20

Ngựa vòng

1/4

Nguyễn Văn Khánh Phong




Đinh Phương Thành



16:00

Xà lệch

1/4

Phạm Như Phương




Đỗ Thị Ngọc Hương



16:40

Vòng treo

Bán kết

Nguyễn Văn Khánh Phong



Lê Thanh Tùng



Bóng chuyền

NTĐ Quảng Ninh

17:00

Vòng bảng

Nữ

Việt Nam – Malaysia



Billiards

NTĐ Hà Đông

14:00

Carom 1 Cushion

Nam

Huỳnh Văn Hiệp



18:00

Pol 9 bi

Nữ

Bùi Xuân Vang



Cờ tướng

Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, Uông Bí, Quảng Ninh

9:00






9:30






10:00






10:30






11:00






11:30






11:40


Trao huy chương



Cầu mây

NTĐ Hoàng Mai

9:00

Women Regu

Bảng B

Thailand - Việt Nam



12:00

Women Regu

Bảng B

Việt Nam - Campuchia



14:00

Men Regu

Bảng B

Thailand - Việt Nam



15:00

Women Regu

Bảng B

Việt Nam - Malaysia



Cờ vua

Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh

9:00

Cờ nhanh





16:00

Cờ nhanh





Golf

Sân Golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc

8:24

Đồng đội Nam

Tứ kết

Nguyễn Anh Minh



8:32

Đồng đội Nam

Tứ kết

Nguyễn Đặng Minh



8:40

Đồng đội Nam

Tứ kết

Lê Khánh Hưng



8:20

Đồng đội Nữ

Tứ kết

Đoàn Xuân Khuê Minh



8:28

Đồng đội Nữ

Tứ kết

Lê Thị Thanh Thuý



Xe đạp


14:00 – 16:00


Xe đạp đổ đèo

Hoàng thị Xoan



Tống Thanh Tuyền



Nguyễn Hữu Thành



Bóng chuyền bãi biển

Quảng Ninh

9:45


Nữ

Việt Nam - Malaysia



Bắn súng

Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội

9:00-10:15

Đồng đội và cá nhân

10m Súng Trường hơi nữ

NGUYỄN HUYỀN TRANG



PHÍ THANH THẢO



LÊ THỊ MỘNG TUYỀN



9:00-12:00

25m Súng ngắn bắn nhanh nam

HÀ MINH THÀNH



PHAN XUÂN CHUYÊN



ĐẬU VĂN ĐÔNG



Cầu lông

NTĐ Bắc Giang

9:00

Đồng đội nữ


Việt Nam - Malaysia



15:00

Đồng đội nam


Việt Nam - Malaysia



Xe đạp địa hình

Hòa Bình

9:00

Nữ

Băng đồng Olympic




14:00

Nam

Băng đồng Olympic




Teakwondo

NTĐ Tây Hồ

14:30

Quyền sáng tạo

Chung kết

Hứa Văn Huy



đồng đội

Nguyễn Ngọc Minh Hy




Trần Đăng Khoa




Châu Tuyết Vân




Nguyễn Thị Lệ Kim



15h00

Quyền cá nhân nam

Vòng loại, CK

Phạm Quốc Việt



15h30

Quyền cá nhân nữ

Vòng loại, CK

Lê Trần Kim Uyên



16h00

Quyền đồng đội nam

Vòng loại, CK

Trần Hồ Duy



Nguyễn Đình Khôi



Nguyễn Thiên Phụng



16h30

Quyền đồng đội nữ

Vòng loại, CK

Nguyễn Thị Kim Hà



Ngô Thị Thùy Dung



Nguyễn Thị Hồng Trang



Bi sắt



Vòng loại

Đôi nam nữ

Thạch Phan Na Ra – Nguyễn Văn Quang- Thạch Tuấn Thanh




Vòng loại

Bộ ba phối hợp 2 nữ 1 nam

Nguyễn Thị Thi – Nguyễn Thí Thúy Kiều – Lý Ngọc Tài



Cờ tướng

Yên Tử, Quảng Ninh

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

1

Đặng Cửu Tùng Lân








09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

1





Khiêu vũ thể thao

NTĐ Long Biên

14:00 – 14:25

Waltz

Chung kết

Waltz



14:25 – 14:50

Tango

Chung kết

Tango



14:50 – 15:15

Viennese Waltz

Chung kết

Viennese Waltz



15:15 – 15:40

Slow Foxtrot

Chung kết

Slow Foxtrot



15:40 – 16:05

Quickstep

Chung kết

Quickstep



16:30 – 17:30

5 điệu Standard

Chung kết

5 điệu Standard



Bắn Cung

TTHLTTQG Hà Nội

9h00 -11h00

Thi đấu Cá nhân Cung 3 dây Nam, Nữ

1/8; 1/4; 1/2

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU LÊ PHƯƠNG THẢO



TRẦN TRUNG HIẾU NGUYỄN VĂN ĐẦY



13h15-14h15

Thi đấu Đồng đội cung 3 dây Nam, Nữ

1/4; 1/2

TRẦN TRUNG HIẾU NGUYỄN VĂN ĐẦY NGUYỄN MINH QUÝ



NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU LÊ PHƯƠNG THẢO LÊ PHẠM NGỌC ANH



14h45-15h35

Thi đấu nội dung Đôi Nam - Nữ Cung 3 dây

1/4; 1/2

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU TRẦN TRUNG HIẾU



Bơi

Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội

9:00-9:06

400m Tự do nam

Vòng loại




VIETNAM


Nguyễn Huy Hoàng



VIETNAM


Bùi Hữu Hiệu



9:06-9:13

200m Tự do nữ

Vòng loại




VIETNAM


Trần Thị Hồng Gấm



VIETNAM


Đặng Ái Mỹ



9:13-9:18

100m Bướm nam

Vòng loại




VIETNAM


Lê Nguyễn Paul



VIETNAM


Đỗ Ngọc Vinh



9:18-9:22

50m Ếch nữ

Vòng loại




VIETNAM


Vũ Thị Phương Anh



VIETNAM


Phạm Thị Vân



9:22-9:30

200m Ngữa nam

Vòng loại




VIETNAM


Trần Hưng Nguyên



VIETNAM


Cao Văn Dũng



9:30-9:39

200m Ngữa nữ

Vòng loại




VIETNAM


Phạm Nguyễn Như Ý



VIETNAM


Nguyễn Thị Nhật Lam



18:00-18:06

400m Tự do nam

Chung kết




VIETNAM





VIETNAM





18:06-18:18

200m Tự do nữ

Chung kết




VIETNAM





VIETNAM





Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

9:00

7 môn phối hợp (1) –

CK

Nguyễn Linh Na



100m Rào Nữ

Hoàng Linh Giang



9:40

7 môn phối hợp (2) –

CK

Nguyễn Linh Na



Nhảy cao

Hoàng Linh Giang



16:00

7 môn phối hợp (3) –

CK

Nguyễn Linh Na



Ném tạ

Hoàng Linh Giang



16:05

Trao huy chương Decathlon



16:25

Trao huy chương 300m SC Nữ



16:30

Ném đĩa Nữ

CK

Nguyễn Thị Hồng Thương



Kim Thị Huyền



16:40

100m Rào Nữ

CK

Huỳnh Thị Mỹ Tiên



Bùi Thị Nguyên



16:55

Nhảy xa Nữ

CK

Vũ Thị Ngọc Hà



Bùi Thu Thảo



17:00

800m Nữ

CK

Khuất Phương Anh



Đinh Thị Bích



17:10

800m Nam

CK

Trần Văn Đảng



Giang Văn Dũng



17:25

Trao huy chương 100m Rào Nữ



17:35

7 môn phối hợp (4) –

CK

Nguyễn Linh Na



200m Nữ

Hoàng Linh Giang



17:55

Trao huy chương 800m Nữ



18:05

Trao huy chương 800m Nam



18:15

3000m SC Nam

CK

Đỗ Quốc Luật



Lê Tiến Long



18:35

Trao huy chương Nhảy xa Nữ



18:45

4x100m Tiếp sức Nữ

CK

Lê Thị Mộng Tuyền, Hoàng Dư Ý, Dương Thị Hoa, Hà Thị Thu



19:10

Trao huy chương Ném đĩa Nữ



19:20

4x100m Tiếp sức Nam

CK

Nguyễn Đình Vũ, Trịnh Viết Tú, Lê Quyền Lợi, Ngần Ngọc Nghĩa


Môn Khiêu vũ thể thao cũng được chờ đợi rất nhiều sau ngày ra quân thành công với 5 huy chương Vàng. Trong ngày hôm nay, đoàn Việt Nam tiếp tục tranh tài ở 6 nội dung chung kết.

Trên sân Mỹ Đình, đội tuyển Điền kinh Việt Nam hứa hẹn sẽ bùng nổ khi có đến 12 trận chung kết.

Dự báo được đưa ra khi ngày thi đấu hôm nay có nhiều môn thế mạnh của Việt Nam thi đấu như điền kinh, bơi lội, pencak silat, khiêu vũ thể thao, bắn súng…

Môn điền kinh, các Vận động viên Việt Nam được đánh giá cao sẽ giành Huy chương Vàng ở các nội dung 100 m rào nữ, nhảy xa nữ, 800 m nam-nữ, 4x100 tiếp sức nam-nữ, 3.000 m vượt chướng ngại vật nam...

Điền kinh Việt Nam đã giành 9 Huy chương Vàng, đạt quá nửa chỉ tiêu đặt ra tại SEA Games 31, chỉ sau 2 ngày thi đấu. Điền kinh sẽ thi đấu tới hết ngày 19/5, do đó chủ nhà Việt Nam có thể giành ít nhất 15 Huy chương Vàng để xếp nhất toàn đoàn.

Bơi lội cũng được đặt nhiều kỳ vọng trong ngày thi đấu 16/5 với phần tranh tài của kình ngư Nguyễn Huy Hoàng. Vận động viên này sẽ bước vào nội dung thi thứ hai của mình là 400 m tự do. Tương tự kình ngư Trần Hưng Nguyên sau khi lập kỷ lục SEA Games ở nội dung 400 m hỗn hợp sẽ tiếp tục tranh tài ở 200 m ngửa nam.

Việt Nam có thể gặt hái thêm nhiều huy chương khi pencak silat có 5 trận chung kết đối kháng. Tương tự taekwondo có 5 chung kết biểu diễn, khiêu vũ thể thao với 6 nội dung chung kết.

Môn bắn súng cũng chính thức tranh tài với 2 nội dung là 10 m súng trường hơi nữ và 25 m súng ngắn bắn nhanh nam.

Chủ nhà cũng khi vọng có huy chương ở các nội dung thi đấu như cờ vua, cờ tướng, bi sắt, boxing, cầu mây hay thể dục dụng cụ.

Theo dự đoán, ngày hôm nay Việt Nam có thể giành trên dưới 30 Huy chương Vàng để tiếp tục củng cố vững chắc bảng tổng sắp.

Thực tế, khép lại ngày thi đấu hôm qua (15/5) đoàn thể thao Việt Nam giành thêm 29 Huy chương Vàng.

Tính tới thời điểm hiện tại (8h30 sáng 16/5), đoàn Việt Nam giành tổng cộng 155 huy chương các loại, gồm 66 Vàng, 46 Bạc và 43 Đồng. Đoàn Thái Lan xếp thứ hai với 27 Vàng, 24 Bạc và 42 Đồng./.

Quốc Hùng

Phản hồi

Các tin khác

Thư viện ảnh

Liên kết website

Mới nhất